Nghỉ hưu đối với cán bộ theo quy định của pháp luật

NGHỈ HƯU ĐỐI VỚI CÁN BỘ Kiến thức của bạn:        Nghỉ hưu đối với cán bộ theo quy định của pháp luật ? Câu trả lời: Căn cứ pháp lý: Bộ luật lao động năm 2012. Luật cán bộ công chức 2008 Nội dung tư vấn :   Căn cứ theo Điều 31. […]

NGHỈ HƯU ĐỐI VỚI CÁN BỘ

Kiến thức của bạn:

       Nghỉ hưu đối với cán bộ theo quy định của pháp luật ?

Câu trả lời:

Căn cứ pháp lý:

Nội dung tư vấn :

  Căn cứ theo Điều 31. Nghỉ hưu đối với cán bộ của luật cán bộ công chức quy định:

“1. Cán bộ được nghỉ hưu theo quy định của Bộ luật lao động.

2. Trước 06 tháng, tính đến ngày cán bộ nghỉ hưu, cơ quan, tổ chức, đơn vị quản lý cán bộ phải thông báo cho cán bộ bằng văn bản về thời điểm nghỉ hưu; trước 03 tháng, tính đến ngày cán bộ nghỉ hưu, cơ quan, tổ chức, đơn vị quản lý cán bộ ra quyết định nghỉ hưu.

3. Trong trường hợp đặc biệt, đối với cán bộ giữ chức vụ từ Bộ trưởng hoặc tương đương trở lên có thể được kéo dài thời gian công tác theo quy định của cơ quan có thẩm quyền.”

       Vậy việc nghỉ hưu đối với cán bộ tuân theo quy định của bộ luật lao động và luật cán bộ công chức.

     Luật Toàn Quốc hy vọng những gì chúng tôi tư vấn nêu trên sẽ giúp quý khách hàng lựa chọn được phương án tốt nhất để giải quyết vấn đề của mình, còn bất cứ vướng mắc gì quý khách vui lòng liên hệ tới Tổng đài tư vấn pháp luật Lao Động miễn phí 24/7: 19006500 để gặp Luật sư tư vấn trực tiếp và yêu cầu cung cấp dịch vụ hoặc gửi  email: lienhe@luattoanquoc.com. Chúng tôi mong rằng sẽ nhận được sự ủng hộ và ý kiến đóng góp của mọi người dân trên cả nước để chúng tôi ngày càng trở lên chuyên nghiệp hơn.

     Xin chân thành cảm ơn sự đồng hành của quý khách!

   Trân trọng./.

Liên kết tham khảo:


CÔNG TY LUẬT TOÀN QUỐC

logo

>> Luật Sư tư vấn pháp luật miễn phí 24/7 Gọi: 19006500

>> Luật sư tư vấn pháp luật qua Email :  lienhe@luattoanquoc.com

>> Tham khảo dịch vụ luật sư và kiến thức https://luattoanquoc.com

>> Bài viết chỉ mang tính chất tham khảo.

>> Khiếu nại về dịch vụ: 0918243004.